Diễn Đàn
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Giờ phút này, tôi sẽ......

3 posters

Go down

Giờ phút này, tôi sẽ...... Empty Giờ phút này, tôi sẽ......

Bài gửi  lephuc.96 30/12/2010, 06:17

Giờ phút này, tôi sẽ......

Khi bạn bóc tờ lịch đến ngày 28-12, bạn biết đó là dấu hiệu của sự kết thúc một năm cũ và bắt đầu của năm mới.

Giờ phút này, tôi sẽ...... Tu.jpgp(1)

Cuộc sống luôn chứa đựng những điều kì diệu.

Khi bạn bóc đến tờ lịch ngày 28- 12, bạn sẽ biết đó là dấu hiệu của sự kết thúc một năm cũ và bắt đầu của năm mới.

Khi bạn nhận ra cây bàng trong sân trường đang trút bỏ lớp áo già nua để thay bằng chiếc áo xanh mơn mởn, bạn sẽ biết đó là dấu hiệu của mùa xuân.

Khi bạn nghe tin anh, chị hay người thân ở xa sắp trở về với gia đình, lúc đó bạn sẽ biết đã đến giờ phút của sự đoàn tụ.

Đếm ngược đồng hồ và chờ đợi một năm mới, nhưng bạn có biết bạn đang để những giờ phút cuối của năm cũ trôi qua vô ích. Hãy mở rộng trái tim, mở rộng tâm hồn để cùng tôi cảm nhận điều hạnh phúc ngày cuối năm.

Tôi cảm thấy trong năm vừa qua mình có một cách nhìn chưa được hoàn thiện, cảm xúc vẫn bồng bột và vẫn thường suy nghĩ vẩn vơ. Một cơn gió nhẹ cũng khiến lá cây lay động, nhưng không thể làm rụng đi chiếc lá ấy, giờ phút này, tôi sẽ tự lắng lòng mình và cố gắng trầm tĩnh hơn. Sẽ học cách kiểm soát những cảm súc và suy nghĩ của mình.

Trong cuộc sống, không phải tất cả mọi người đều yêu thương hay hiểu bạn như bạn mong đợi, nhưng hãy trân trọng từng giây phút bên cạnh họ, bày tỏ những tình cảm chân thành nhất của mình đối với họ, vì có thể đến một lúc nào đó họ sẽ nhận ra bạn là người quan trọng. Giờ phút này, tôi sẽ học cách tha thứ những gì người khác đã gây ra cho mình bởi tôi luôn nhìn vào hướng tốt và tin vào sự công bằng của cuộc sống.

Có đôi lúc tôi hay bạn nói ra những lời khiến người khác tổn thương, có thể chúng ta không nhận ra, nhưng thời gian sẽ giúp chúng ta có cái nhìn đúng đắn hơn. Vậy thì năm mới sắp đến, tôi sẽ cẩn trọng hơn với những lời nói của mình. Sẽ lựa chọn ngôn từ và diễn đạt chúng một cách chân thành nhất.

Năm mới sắp đến, nhưng tôi vẫn thấy một cậu bé bán vé số rảo bước ghé vào từng quán caffe, quán cơm để kiếm sống. Vẫn thấy bà Lý đạp xe cọc cạch mỗi sáng đem rau ra chợ bán. Vẫn thấy ông Lâm cặm cụi với công việc sửa xe của mình. Vẫn thấy những điều đáng lẽ vào thời điểm này sẽ không phải thấy. Vậy nên giờ phút này, tôi sẽ tìm cách chia sẻ với những người bạn xung quanh tôi, bởi tôi biết điều quý nhất đối với con người là sự quan tâm lẫn nhau.

Tôi giận cậu bạn thân vì không được nhận quà giáng sinh, tôi cảm thấy bị tổn thương, nhưng qua nhiều ngày suy nghĩ... giờ phút này, tôi sẽ học cách đặt mình vào vị trí của người đối diện để lắng nghe những cảm xúc của họ, để hiểu rằng những điều làm tôi tổn thương cũng có thể sẽ làm họ tổn thương.

Những con điểm thấp làm tôi cảm thấy chán nản, tôi cáu gắt khi có ai đó động chạm đến nỗi buồn trong lòng, nhưng sau đó dường như tôi cảm thấy thoải mái hơn vì sự an ủi của họ. Giờ phút này, tôi sẽ an ủi và động viên những ai đang nản lòng. Một cái siết tay, một nụ cười, một lời nói của tôi có thể tiếp thêm sức mạnh để họ vững tin bước tiếp.

Tôi là một cô bé không chú ý lắm đến hình thức bề ngoài của mình, tôi không thích ai đó nhìn mình thật kĩ, cảm giác khó chịu. Nhưng giờ phút này, tôi sẽ dành chút thời gian để quan tâm bản thân mình. Cảm ơn cuộc sống và mọi người đã cùng tôi chia sẻ niềm vui, nỗi buồn trong cuộc đời này.

Biết được học kì này tôi lại không thể vươn tới danh hiệu học sinh giỏi, tôi buồn và cảm thấy không có gì thú vị nữa, không còn gì đáng để quan tâm. Nhưng giờ phút này, tôi sẽ bỏ lại mọi lo âu, cay đắng và thất bại, để khỏi đầu một năm mới, cố gắng mới với một trái tim yêu thương và hồn nhiên nhất, tôi sẽ sống với những ước mơ, khao khát mà mình ấp ủ.

Hít thật sâu, cảm nhận cái lạnh quen thuộc mỗi năm, ngắm nhìn những sắc hoa hè phố, lắng nghe tiếng xe cộ, tiếng ồn ào ngoài đường. Tôi biết năm mới sắp đến, ai trong chúng ta cũng sẽ lớn lên, sẽ học thêm được nhiều điều trong cuộc sống.

Và năm mới này, tôi cảm nhận được hạnh phúc, sức sống mới - bất kể năm cũ như thế nào. Bạn cũng vậy nhé!
lephuc.96
lephuc.96
SMod
SMod

Danh Tiếng : 13

Giờ phút này, tôi sẽ...... Empty Re: Giờ phút này, tôi sẽ......

Bài gửi  • 사탕 bb * ツ• 30/12/2010, 09:25

Tôi là một cô bé không chú ý lắm đến hình thức bề ngoài của mình, tôi không thích ai đó nhìn mình thật kĩ, cảm giác khó chịu. Nhưng giờ phút này, tôi sẽ dành chút thời gian để quan tâm bản thân mình. Cảm ơn cuộc sống và mọi người đã cùng tôi chia sẻ niềm vui, nỗi buồn trong cuộc đời này.
a là 1 cô bé hả P'
confused confused confused affraid affraid affraid
• 사탕 bb * ツ•
• 사탕 bb * ツ•
Moderators
Moderators

Danh Tiếng : 18

Bài gửi  prince_poor_96 30/12/2010, 12:50

Vào ngày bắt đầu năm mới là mày chết luông đó ống nc......... Twisted Evil Twisted Evil ..........ko đk đoàn tụ gia đình âu............... bom bom bom
prince_poor_96
prince_poor_96
Members Tích Cực
Members Tích Cực

Danh Tiếng : 1

Bài gửi  lephuc.96 30/12/2010, 16:22

• 사탕 bb * ツ• đã viết:
a là 1 cô bé hả P'

Lấy trên mang zìa mừk Very Happy
lephuc.96
lephuc.96
SMod
SMod

Bài gửi  lephuc.96 30/12/2010, 16:23

datnhox_96 đã viết:Vào ngày bắt đầu năm mới là mày chết luông đó ống nc......... Twisted Evil Twisted Evil ..........ko đk đoàn tụ gia đình âu............... bom bom bom

Chết kon mắt mày!chó điên..Thằng đầu heo pig pig pig pig pig
lephuc.96
lephuc.96
SMod
SMod

Bài gửi  • 사탕 bb * ツ• 30/12/2010, 16:43

lephuc.96 đã viết:
• 사탕 bb * ツ• đã viết:
a là 1 cô bé hả P'

Lấy trên mang zìa mừk Very Happy
- thỳ p~ ghi chữ TRÍCH ra chứ Shocked Shocked Shocked
-V. mà e cứ tưỡg a nà ... bđ chứ lol! lol! lol!
• 사탕 bb * ツ•
• 사탕 bb * ツ•
Moderators
Moderators

Danh Tiếng : 18

Bài gửi  prince_poor_96 30/12/2010, 17:55

đy chơi P' ơi chán qá..........Very Happy Very Happy
prince_poor_96
prince_poor_96
Members Tích Cực
Members Tích Cực

Danh Tiếng : 1

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics